Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nhật kí .......ngày......_my life....

Go down

nhật kí .......ngày......_my life.... Empty nhật kí .......ngày......_my life....

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 6:03 pm

Em để vài ngày trôi đi . NHững hình ảnh đã nguội . Hi vọng có thể hâm nóng lại . Em đã không viết một chút gì cũng không thèm nghĩ , lặng lẽ , thản nhiên giấu mình vào một góc nhỏ , tối tăm.

Mấy hôm trước em đã đốt - em nhớ một lần thằng bạn nào đó của em nói rằng : lúc chán nó hay đốt , thấy nhẹ nhõm hơn ......Trước hôm em đốt , vào một buổi tối , em mở một cuốn sách nào đó ra , tước dọc vài trang như người ta tước giấy làm chong chóng rồi thả từ tầng 2 xuống bay trong gió và sáng mai em được nghe 1 bản hợp ca bất hủ từ bà già nhà đối diện . Em vừa tước vừa như vô cảm vừa như lắng nghe 1 câu nói vọng về từ tiềm thức xa xôi , câu nói của 1 ai đó : Đờ mẹ mày.Hok được khóc . tước từng trang chúng xù lên em lại như nhìn thấy con chim sẻ tóc xù đứng một mình trên nóc nhà vào một ngày mưa phùn ẩm ướt , mỗi lần tước cái ý nghĩ ấy lại ngân nga : Đờ mẹ mày . Không được khóc . Đột nhiên nó trở nên rất dịu , không hề bậy và như một câu hát .Hình như mắt em rơm rớm . Rồi lại khô ngay. Rồi lại rơm rớm . Có lẽ vì em vừa ngáp . em rất hay chảy nước mắt . Luôn luôn .

Mắt em nhòa đi . Trong màng nước mắt , em vẫn nhìn sâu hoắm vào trang sak , nhìn đóng đinh vào những cin chữ đen sì ấy và tát cả nhão ra . Em mím chặt môi và thì thầm " Đờ mẹ mày. không được khóc " . Bộp . Một giọt rơi xuống sak . Bộp bộp bộp . Chúng lã chã nhảy dù xuống sak . TRượt theo 2 bên má . Chúng đua nhau rơi . Rất nhanh rồi chúng lại tạnh . Như mưa bóng mây . Em thấy lòng nhẹ đi nhiều . Không hẳn . Rỗng tuếch ! Hôm trước em khóc , hôm sau em đốt . Đầu tiên là cuốn truyện mà em thjk . Em lấy cái nồi ra xé nó tơi tả rồi cho nó vào nồi châm lửa đốt . Ngọn lửa bén rễ rất nhanh. Chaý tốt . Hơi nóng tỏa ra làm tan cái lạnh ban sớm . Nước . Và lửa . Có lẽ rất lâu nữa em mới lại khóc được như thế này . Cũng chẳng biết nữa .

Em để một ngày thật no đủ , bình yên ... để em quên đi nhữg đau khổ tuyệt vọg nỳ....

Là vì cuộc sống là vậy...
Là vì có người đến và đi với em....
Là vì có khi chịu không nổi cái cảm giác những lúc bất an ...
Là vì sợ hãi nếu bị tụt lại đằng sau cả những cái bóng....
Là sợ mất đi không phải một ,mà là nhhững người mình đã cố giữ bằng 2 tay ..

Ghét cái cảm giác nhàm chán này
Ghét cả việc ngủ
Ghét 1 cuộc sống trôi đi quá nhàm chán
Chẳng có gì khiến mình sợ hãi, lo lắng, bất an,...ừh.thà chịu đau khổ đi, mất mát đi,thà có nước mắt để thấy rằng cuộc sống vẫn thật vô giá.
Chẳng biết nữa tự nhiên dạo này nghe bài hát này suốt , tiếng nhạc của nó gợi cho mình một chút nao lòng .
Cái gì làm mình có thể dịu lòng đi chăng ?
Không lí giải được ... có lẽ đó là những gì thật sự trong lòng mình . Đôi lúc thấy giật mình vì những suy nghĩ của mình . Cách đây ko lâu lắm mình vẫn ao ước một cuộc sống thật bình lặng giữa thảo nguyên bạt ngàn cỏ ... bây giờ vẫn thế . Chỉ khác bây giờ mình có chút đắn đo , liệu mình có thở dải , có lắc đầu ngán ngẩm , có chán chường vì cuộc sống ấy ? Vì đã sống chung với nó ? Thấy mình ngớ ngẩn biết bao nhiêu !
Nhưng sau này mình vẫn muốn sống trên một thảo nguyên như thế , đầy nắng , đầy gió ,đầy cỏ , mây trời .... ko lo âu sợ hãi hay đau khổ .... mình đã ước như thế ! Nhưng bây giờ vẫn thấy trống trải thấy thiếu một thứ gì đó .... Mình ko muốn bình yên quá hay chăng ?
.......................... ................. Tàn Phai ................................................................................
Nhắm mắt lại đi nào ! Người đầu tiên mình đưa về đồi cỏ là Lợn con .... nó kể chưa bao giờ nó được đến 1 nơi thật rộng để nó tự do hét ... tự do cười hay làm ti tỉ điều ngớ ngẩn mà nó muốn . Mình sẽ cho nó xem cái nhà xinh xinh mà mình vẫn thik .... my secret garden .......
Đưa cả boy in my dream của mình đi xem cái khe nước chảy từ núi ra ... nước trong vắt , mình tha hồ nghịch nước ... mong là sẽ mãi như thế này . 6.gif

Mình sẽ làm gì nữa nhỉ , nếu mà có bò sữa chắc mình học vắt sữa để làm sữa chua cho con ỉn sữa ăn , để nó đắp mặt nữa 3.gif mình săn sóc nó tốt chồng nó về sẽ có quà cho mình . Mi sẽ nhắc hắn phải ko ? Mà thôi mi cứ nấu cái gì cho tao ăn cũng được ...
Mình sẽ kiếm một chỗ thật rộng cho bọn nó tha hồ đi xe đạp đôi .. . và cười .... and thỏa thik .... bọn mày vẫn thèm một chỗ như thế cơ mà .

ACM sẽ được đứng dưới bầu trời bao la .......
Còn lynk sẽ chẳng cần đến lúc bọn mình giàu đâu , tao sẽ cõng mày lên đỉnh đồi ... để gió thổi khô nước mắt nhưng ko cuốn mày đi 105.gif
Còn 7RRRRRRRRR , em sẽ cùng anh ngắm hòang hôn ....
Nếu muốn bọn mình sẽ cùng thức dậy ngắm bình minh...... 2 kẻ mộng mơ mà !
...................................Forget All ......................................
Quên đi tất cả để mà sống , thà chịu đau khổ đi, mất mát đi,thà có nước mắt để thấy cuộc sống là vô giá ... chẳng cần như thế , những thứ mày có trong tay đừng bao giờ để tuột mất ... đừng đánh đổi với một thứ gì ... Đâu cần nước mắt để mình nhận ra giá trị cuộc sống !

... cứ có cảm giác đang bị cười chê , chế giễu ... không! chỉ là cảm giác trong lòng , cảm giác khó chịu , mất mát quá đột ngột , thèm có ai đó bên cạnh lúc này ... sao cứ thấy mỗi mình ta giữa đời ?Đêm, lại tìm thấy bản thân mình ở 1 xó xỉnh, luôn cô đơn, thiếu bản lĩnh và nhỏ bé.
Ước jì được nghe mưa rơi... được đắm mình hẳn vào nỗi buồn...
Và mong muốn bao nhiêu 1 mess, chỉ 1 tin nhắn thôi, của anh, nội dung jì cũng được, chỉ cần là của anh...

Đêm, là lúc con người đối mặt với chính bản thân.

Và cô đơn, luôn là bản chất của loài người...

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song

- Similar topics