Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

gửi 1 mùa mưa......

Go down

gửi 1 mùa mưa...... Empty gửi 1 mùa mưa......

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 6:01 pm

Đến ròy,đã đến rồy.Nhẹ nhàng_rồy ào ạt.Lạnh băng_rồy ấm áp.Ngọt ngào_mà chua chát.Hạnh phúc_nhưng đớn đau.Cười_mà lòng quặn thắt.

Mưa đến,niềm vui đến,hạnh phúc đến,hạnh phúc khy iu và đc iu......Rồy lại sợ........sợ mưa lại đy,nhanh và bất ngờ như khy mưa đến.Rồy để lại 1 bầu trờy đầy nắng trong veo_nhưng gắt và chóy.

Cũng đã từng iu nắng như mưa.Mong lắm....nhớ lắm....cứ mún làm nũng thôy.Nhưng nắng....vô tâm....lạnh lùng....

Nắng ko giống như mưa.Mưa lạnh lùng nhưng ko vô cảm.Mưa bên em mỗy lúc em bùn....mưa ra đy nhưng vẫn còn way lại.Nhỳn mưa mà cười ra nc mắt.

Đau!
Đau 1 nỗy đau ko ai bik đc.
Mắt nhỳn....vô hồn........mưa trong mắt!

Đy trong mưa.....ngọt ngào...hạnh phúc.....cứ ngỡ vãn còn đây.Chợt nhận ra......hụt hẫng.....xót.........cảm thấy tiếc........nhưng muộn rồy.

Bỗng nhiên.......sống mũi cay cay......mưa hỳnh như bay vào mắt.....Tự hỏi mỳnh : Mưa hay Nước mắt rơy.....?!đâu có gì để em phải khóc đâu mhỉ??? chẳg phải em đag rất hạnh phúc khi có anh đó sao??? anh vẫn còn bên em cơ mà....anh vẫn là người yêu em nhất mà....đúg hok anh???Nhưg sao em khóc nhỉ?là vì em nhớ anh chăg...àh....có lẽ là em nhớ đến kỉ niệm mùa mưa nỳ của năm ngoái...lúc em ở bên cạnh người mà em tưởg như hok bao giờ quên được...nhưg khác hẳn rồi....bây giờ em chỉ có mình anh thôi nhỉ...>"< chỉ là nhớ anh...nhớ mùa mưa năm ngoái thôi mà...thôi thì gữi nhữg lời yêu thươg nỳ cho mưa...hãy giữ lấy kỉ niệm nỳ của em...mưa nhé....em sẽ hok quên mùa mưa nào đâu....đó sẽ là nhữg hồi ức đẹp đối với em...dù là đôi khi em đã khóc trog mưa...nhưg khóc như vậy cũg được đấy chứ mưa nhỉ

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song