Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

....melody...

Go down

....melody... Empty ....melody...

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 5:43 pm

...nó ngồi nghe hoài giai điệu ấy nãy giờ!
......không lý do gì cả?
..ai đó gửi cho nó và chỉ cần click vào đường link nó thấy giai điệu cuốn hút lấy mình...
....cuộc sống tất bật...nó không bao giờ để điều gì đủ sức quyến rũ mình..ngoài âm nhạc...hình như nó ko đủ sức miễn nhiễm với những giai điệu buồn....
....
"....I'll never get over you
I wonder where you are going to
All alone from now
Without me by your side
You're keeping me alive
I'll never get over you
I wonder where you are going to
I spent night after night
With only you in my mind
There's nothing that I haven't tried...oh... "

................................
......không có gì để bàn về giai điệu....chỉ 1 từ duy nhất..hấp dẫn...
....."Anh đã làm tất cả
Mọi điều một chàng trai đang yêu có thể, anh đều đã làm rồi
Nhưng anh biết, anh đã đánh mất cả con tim, mất cả tâm hồn
Mà vẫn chẳng thể tìm được đường ra khỏi địa ngục của nỗi đau này được..."

..nó vẫn biết nỗi đau của tình yêu....nhưng là nỗi đau của một cô gái...nó là con bé ngốc mà....nhưng nỗi đau của người con trai thì nó dường như không thể hiểu rõ...và bây giờ dường như nó đang ngạc nhiên với một sự thật quá cũ kĩ tồn tại trong nó...cái rương kí ức đóng chặt từ khi nào bỗng nhiên bung ra trước nó....nó lưỡng lự...mở ra hay đóng lại như cũ....

...."Anh sẽ chẳng khi nào thực quên em được
Vẫn mãi cứ phân vân em sẽ đến nơi nào
Sẽ cô đơn, giá lạnh biết bao
Khi không còn có anh ở cạnh bên em nữa..."
......
........nó khóc...không phải vì cảm thấy đau cho mình....nó thương người con trai ấy....nó có thể hình dung bóng dáng người ấy lặng lẽ trong địa ngục nỗi đau anh ấy đã lạc vào......

..Nó thật sự thấy xót xa.....và nó hiểu một điều..biết không?....khi khóc cho một người nào đó sẽ đau hơn rất nhiều khi khóc cho bản thân mình.....nó đang khóc cho ai?.....ko ai cả....một người con trai nào đó đang bị cuốn vào khoảng trống tình yêu bỏ lại.....

....Uyên này...mạnh mẽ lên nhé!...câu ấy nó đã tự nói cả trăm lần với con bé ngu ngốc trong tấm thân này......nó mạnh mẽ chứ....kể từ khi biết rằng nếu đủ can đảm để sống mạnh mẽ..nó sẽ không làm tổn thương những người mà nó thương yêu.....thế nhưng đôi lúc chính sự mạnh mẽ ấy kéo theo nước mắt....nó bất lực nhìn con bé trong gương khóc......là nó...nhưng nó không làm sao dỗ được....nó có thể lau nước mắt cho chính mình....nhưng không thể nào khiến nước mắt con bé trong gương ngừng rơi....

"Anh chỉ có dáng hình em ẩn hiện trong đầu
Chẳng có gì anh chưa thử làm để mang em về lại

Một xúc cảm mãnh liệt
Có thể làm em sợ anh phần nào
Nhưng anh đã nhận ra
Nỗi sợ đó làm tim anh đau đớn

Giờ đã chẳng còn gì gợi nhắc về em nữa
Ngoài những ký ức ngọt ngào…
Về những khoảng thời gian hạnh phúc biết bao
Làm sao anh xoá bỏ bóng hình em ra khỏi tâm trí được ..."

....cuộc đời nó đã có những giây phút như trong bài hát ấy bao giờ chưa?.....có để mà nhớ thì sẽ đỡ tủi thân nhỉ?....sao nó vẫn không ngừng được những giọt mặn này????.....người con trai ơi....anh hãy mạnh mẽ lên nhé....dù anh là ai...dù anh thế nào.....nếu yêu Uyên.....có lẽ anh đã chọn nhầm...à..không phải anh nhầm..mà do số phận đã có sai sót khi để tình yêu lớn lao của anh gặp em....

"summer is gone the day is fighting the night
but like you and me darkness is yet to fall
.........."

......biết không?...khi được sinh ra trong đời này....với hình dáng này...tâm hồn này....em đã biết trân trọng tất cả những gì mà dương gian mang đến...cả tình cảm của anh....em chỉ giả sử nếu anh có thật thôi.....nhưng nếu một khi em không thể đáp lại.......
....anh này....hãy buồn..hãy khóc vì tình yêu trong anh vô tình làm tổn thương tim anh....đừng khóc vì em.....Hãy nghĩ đến bản thân mình trước anh nhé.....dù anh là ai chăng nữa.....
..người con trai ơi.....hãy tin rằng....em vẫn luôn mong muốn được yêu anh....mong muốn mang đến nụ cười cho người em yêu thương.....thật đấy...!...nhưng em xin lỗi....xin lỗi.....ngàn lần xin lỗi nếu em chẳng thể yêu một ai mặc dù yêu thương trong em luôn tràn ngập.....nhưng đó là yêu thương.....
.......không phải là không có nguyên nhân....nhưng cái kí ức xưa cũ ấy đã rạch một nhát thật sâu trong tâm hồn em.....không còn đau...cũng chẳng thấy sẹo......cái đó hình như người ta gọi là tổn thương thì phải......

...thật sự thì nó không xấu đâu....nhưng đôi lúc nó khiến em đau....đau chỉ để biết rằng mình vẫn đang tồn tại thôi....nó đưa em rời xa cái thứ gọi là tình yêu đấy....cứ lôi em đi xa xa mãi..hihi...giờ thì em không biết đường về nữa.....

.....cuộc sống của em vẫn rất ổn.......vẫn sống theo cách tốt nhất có thể.....chỉ đôi khi..có lẽ anh chẳng thể hiểu...nhưng giả sử như có ngày nào đó....anh thấy một con bé đứng trước biển vừa cười vừa rơi nước mắt anh cũng đừng ngạc nhiên nhé....con bé ấy có thể là 1 cô gái nào đó..cũng có thể là chính em nữa....lúc ấy anh đừng lại gần..cũng đừng tỏ thái độ gì....hãy im lặng nghĩ rằng đó chỉ là cơn gió thoảng qua....nước mắt rơi hết cô bé sẽ lại cười thôi..và người con trai ơi..anh đừng đau lòng nhé......
.......anh không được yếu đuối trước nước mắt ấy đâu.....nhớ nhé...nếu không anh sẽ biến mình thành nước mắt đấy.....em chỉ lo cho anh thôi....

...và nếu ngày nào đó anh biến thành người con trai trong bài hát này...và người con gái anh yêu là em....anh hãy tin rằng...dù ở nơi đâu chăng nữa em sẽ luôn nhớ về người con trai đã yêu em thật nhiều và cầu chúc cho anh!..........
.....người con trai ơi!......mong anh an lành!!!!
_Uyên_

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song