Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Có ai bên em không?

Go down

Có ai bên em không? Empty Có ai bên em không?

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 5:38 pm

Hôm nay,ta bắt đầu cuộc sống mới !
Hôm nay,ta bắt đầu bò ra khỏi cái kén cũ đầy nhưng đau thương và thất bại .
Hôm nay, ta trỏ lại thế giới này để làm gì đó cho cuộc sống .
Em yêu ánh mặt trời bởi nó chiếu sáng tâm hồn em.
Em yêu mưa vì mưa gội sạch linh hồn em.
Em yêu bóng đêm bởi nó cho em thấy nhưng vì sao và ánh trăng huyền dịu.
Em yêu tất cả mọi người vì ai cũng có tâm hồn !
Em nhận ra rằng có tình yêu là có tất cả ,giả dụ hôm nay là ngày cuối cùng của cuộc đời thi ta vân yêu.
Trong một cuốn sách của "OG Mandino"ông đã viết .
Lúc chán nản ta cất cao giọng hát .
Lúc bi thương ta hãy cười thật lớn.
Lúc ốm đau ta làm việc nhiêu hơn .
Lúc sợ hãi ta dũng cảm tiếng lên.
Lúc bạn đang tuyêt vọng thì hạnh phúc sẽ đén với mình.
Khi tự cao tự đại bạn hãy nhớ đến những lúc khốn cùng
Khi chơi bời phóng túng bạn hãy nhớ những ngày đói khổ
khi kêu ngạo chớ quên nhưng ngày tủi nhục.
khi giàu có hãy nghĩ đến nhưng người nghèo .
""""""Em đã đọc rất nhiều lần những câu nói trên và em đã hiêu rất nhiều điều từ đó !!
Khi anh buồn, em ở bên anh, có lẽ em không xóa tan được nỗi buồn ấy nhưng em có thể làm anh mĩm cười dù chỉ trong một vài phút....
Khi anh cô đơn, em ở bên anh, em hiểu không phải có em thì anh không còn cảm thấy đơn độc nữa, nhưng em có thể đứng yên đấy và sẵn sàng tao cho anh nụ cười khi anh nhìn đến em....

Khi anh chán nản, em ở bên anh, dù thừa biết anh chẳng là gì khiến cho anh hết chán nản, nhưng em có thể tạo một ít không khí mới để anh không hải ngạt thở vì chính không khí anh tự tạo ra....

Khi anh vấp ngã, em ở bên anh, em không có khả năng giúp anh thành công nhưng em có thể chìa một tay cho anh nắm, trao cho anh một cái ôm ấm áp để anh có dũng khí bước tiếp con đường của anh....

Khi anh mất niềm tin, em ở bên anh, em nghĩ sức mình không thể lấp vào chỗ vết thương ấy nhưng em có thể làm anh hiểu rằng ít ra cũng còn một người luôn tin tưởng anh, và anh có thể tin tưởng....
Khi anh thấy mất phương hướng, em sẽ ở bên anh, em không phải chuyên gia có thể có khả năng cho anh một giải pháp tốt đẹp nhưng em sẽ cho anh những lời khuyên để anh bước theo con đường trái tim anh đã chọn....

Khi anh gặp khúc mắc trong cuộc sống, em ở bên anh, dù không đủ để gỡ những tơ rối của anh, nhưng em có thể ủng hộ tất cả mọi quyết định của anh...

Khi anh đau, em ở bên anh, tuy nhiên em không thể đau cùng anh nhưng em có thể xoa dịu nổi đau ấy bằng chính nụ cười anh....

Khi anh bực bội, em ở bên anh, em biết anh vẫn không thể khá hơn nhiều nhưng em có thể im lặng và lắng nghe những bức xúc trong lòng anh để anh cảm thấy nhẹ nhõm hơn....

Khi anh anh phúc, em vẫn ở bên anh, rồi anh sẽ say trong niềm vui và không nhìn thấy em, nhưng em sẽ luôn hướng về anh để chờ giây phút có cơ hội chúc mừng cùng anh....

Nhưng khi em như thế....

Anh có ở bên cạnh em không...?

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song

- Similar topics