Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vô Ưu...

Go down

Vô Ưu... Empty Vô Ưu...

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 5:35 pm

Anh sẽ bảo em ngốc !
Tại sao lại nhớ thương 1 người ??
Tại sao lại cứ nắm mơ thấy người ta để rồi sáng mở mắt lại khóc vì đó chỉ là giấc mơ....
Anh sẽ bảo em khờ!
Sao lại giữ gín trong lòng ko nói ra tình cảm của mình!?
Sao mỗi lần gặp người mình yêu thương chỉ biết trêu đùa , nói chuyện bâng quơ mà ko đả động gì đến tình cảm?
Sao cứ muốn anh là của riếng em thôi !
Những lời nói của anh sao cứ muốn dành cho em!
Sao lại yêu anh đến vậy !!!
====
Nhưng anh ơi ! Em làm sao khác được hả anh? em chỉ là con gái mà thôi ....mà con gái trong em ...là thế ....có gì nào ...anh biết ko anh???

Trên trời có ánh sao băng
Vụt qua phút chốc trở trăn suốt đời
Sinh ra mang phận con người
Xin đừng vội tắt .....1 thời phôi phai .....

Điều em mong muốn không phải đơn giản như thế đâu , ước mơ của em cũng phải mềm theo một kiểu khác . Ai hiểu thì đến không cứ việc đi .
_______Em ngày trước nay đã cũ lắm rồi , hôm nay tự dưng muốn giữ cho em ích kỉ nhiều hơn để chống chọi với mọi thứ nhỏ nhen quanh mình .
Người khác bỏ em vào cái hộp chật chội , đóng dấu , in tem đem đi xuất khẩu rồi , buồn ghê gớm.
Anh này ! Em tiếc cho khỏang thời gian đầu đã hờ hững , rong chơi với những ý nghĩ dỡ tệ của mình .
Quen nhau bao lâu để đủ chứng minh hết thảy yêu thương mình dành cho nhau ?
Em đã làm đau rất nhiều người vì vậy việc em lo sợ anh mang điều ấy đến với em thì cũng là lý do chính đáng đúng không anh ?
Em yêu anh nhưng lại phải cõng thêm hàng tấn đắn đo , lo sợ . Vì bản năng con người luôn cộng hưởng với sự nhàm chán . Ăn bao nhiêu cho no ? Lo bao nhiêu cho đủ ? Yêu thương anh dành cho em đã đầy đến độ em không cần phải nghi ngờ , chất vấn hay băn khoăn chưa ?
Chưa một lần nào anh trách mắn em .
Chưa một lần ép uổng em điều gì ?
Và cũng chưa một lần nào trong những lần ấy anh bảo muốn chia tay em . [ Chắc cũng có lúc anh nghĩ đúng kô?]
__________Chỉ có em đã tự khinh thường bản thân mình , đã bỡn cợt với người để anh phải nghĩ ngợi , ưu phiền . Và đã từng rất nhiều lần bắt anh phải xa em .
Em nghi ngờ những con người xung quanh mình , họ tự đánh cho mình một lớp phấn thật dày nhưng vẫn không thể che đậy hết thảy sự giả tạo bần hèn của mình . Và đáng sai hơn là em đã nghi ngờ lòng tốt của anh , vì vậy em không có lý do gì để yêu anh hay cầu mong anh trân trọng .
Em không thể giữ được anh khi những ý nghĩ đó cứ lấn áp tư tưởng mình , em tự ti bản thân , hèn nhát với lòng tự trọng .
Nên hiện tại .
Em xin lỗi .
Xin anh hãy cứ đứng xa em ra , để chúng ta có thể giữ cho nhau những kí ức đẹp không cần phải gán ghép hay gượng ép .
Cứ đứng yên đấy , đừng động đậy chờ em tìm đủ tự tin , và biết chấp nhận bản thân mình em sẽ tiến đến anh .
Và có khi ....

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song