Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[ Jenny ] [ nhật kí ] [ phía cuối con đườg có màu gì ]

Go down

[ Jenny ] [ nhật kí ] [ phía cuối con đườg có màu gì ] Empty [ Jenny ] [ nhật kí ] [ phía cuối con đườg có màu gì ]

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 5:35 pm

Đã cùng nhau đj theo njềm đam mê được 1 tháng 1 tuần rồi...Cái njềm tjn mong manh...

Và rồi chợt nhận ra...cái đam mê ấy cũng chỉ là 1 cái bóng...như em thôi...Không bjết từ bao gjờ, em iêu cái màu xanh ấy thế...Như thể tất cả chỉ là 1 bức tranh muôn màu muôn vẻ mà gjờ đây, bức tranh ấy đã mục nát theo thời gjan rồi...
Em níu giữ mong manh bằng sợi dây mong manh. Sợi dây ấy, có khi kết nối bằng tâm thức, bằng sự đồng cảm, mỏng mảnh, đáng nhớ nhưng không dễ dàng sâu đậm …
Để rồi cuối cùng...tất cả chỉ kòn là dĩ vãng nhạt nhòa...chỉ kòn là kỉ njệm, là vết cứa sâu trong trái tjm em...không bao gjờ lành lại được...Có chăng thì 1 phép màu nào đấy sẽ làm cho vết thương ấy dịu đj...Nhớ lắm chút kỉ njệm vu vơ...của em
Sợi dây ấy, có khi rối bời, gỡ mãi chẳng ra, nên lại cứ phải nhớ hoài…
Sợi dây ấy, có khi như sợi tơ hồng, dịu dàng trói nhau bằng một niềm say đắm …
Sợi dây ấy, có khi…
Khiến em thấy mình bé nhỏ. Thấy mình bơ vơ. Để lại vẫn nhớ. Ngay cả trong mơ...
...Mất rồi kòn đâu...
Nước mắt rơi giữa trời thành sao! Trăng khuyết rồi sẽ tròn vành vạnh. Ngủ thật say cho giấc mơ trong vắt như ngày...Thôi thì em sẽ cố quên đj nhé! Đã không yêu thì xjn hãy gjữ lại những kỉ njệm đẹp nhất về nhau...Về những tháng ngày vui vẻ đã có...về 1 chút đam mê cùng tồn tại trong 2 kon người...về 1 quá khứ, 1 kỉ njệm, 1 tình yêu đẹp...của riêng em. Và tất cả vs anh chỉ là 1 kơn gjó nhẹ thoảng qua, không thể làm bụi mù mắt anh hay làm anh lạnh...Hình như xa quá...Lạ quá...Vớ vẩn quá...Nhưng với em, sao nó nghẹn ngào đến thế....
Gjữa chúng ta có cái jì đấy to, dầy, vướng, chắn ngang, che khuất tầm nhìn của anh về phía em...Như thể là ai đó...À, làm jì có jì, làm jì có ai...CHỉ là em lấy lý do mà thôi...Bởi vì cho đến tận bây gjờ, em vẫn chưa thể tjn là mọi thứ đã hết hoàn toàn. Em vẫn nhìn anh và chờ mong có 1 lúc, 1 gjây, 1 tích tắc chúng ta gặp nhau tại 1 ánh mắt...
Đằng sau nụ cười là muôn gjọt nước mắt...
...Đằng sau hạnh phúc là 1 bể đau thương...

Cho em ...được nhìn nụ cười của anh...
Em sẽ không khóc vì anh...Không bao gjờ nữa đâu...Chỉ cần nhớ về quá khứ thôi...em đã thấy có chút mãn nguyện rồi...
Xjn anh 1 đjều...Hãy hạnh phúc nhé...Nụ cười ấy em đã có rồi...
...không đòi hỏi jì thêm nữa...
...4 lần đc bên anh...
Em sẽ vẫn đợi.......đến ngày được gặp lại anh...
...phía cuối kon đường...

Một cái cầm tay ... một kỉ niệm
Một cái nhìn lạnh... một niềm đau
Một phút nhìn nhau, em tự hỏi :
Phía cuối con đường...
Có gì đâu?

Entry moi'....bun` lam'....

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song

- Similar topics