Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy ngẩng đầu lên

Go down

Hãy ngẩng đầu lên Empty Hãy ngẩng đầu lên

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 5:31 pm

Bầu trời cao vời vợi vì thế hãy ngẩng đầu nhìn lên, tự tin vào bản thân. Hãy lắng nghe nhịp đập của trái tim mình :"Bạn là một cá nhân tuyệt vời. Tự tin lên và trân trọng bản thân bạn, vì nếu bạn không tin bạn thì ai sẽ làm điều ấy?"

Đôi khi có một số người lướt qua cuộc đời bạn và ngay tức khắc bạn nhận ra rằng sự có mặt của họ ý nghĩa như thế nào.

Họ đã dạy bạn những bài học, đã giúp bạn nhận ra giá trị của chính mình hoặc trở thành con người mà bạn từng mơ ước. Có lẽ bạn sẽ không biết được những con người này từ đâu đến. Nhưng khi bạn thờ ơ với họ, hãy nhớ rằng trong từng khoảnh khắc họ sẽ ảnh hưởng rất sâu sắc đến cuộc đời bạn.
Ban đầu sự việc xảy ra trông có vẻ kinh khủng, đau khổ và bất công, nhưng khi lấy tấm gương của cuộc đời ra để đối chiếu, bạn sẽ hiểu được là nếu không có những giây phút ấy để bạn vượt qua mọi khó khăn thì bạn khó có thể thấy được tài năng, sức mạnh, ý chí và tấm lòng của bạn. Mọi việc đều diễn ra có chủ đích mà không có gì gọi là tình cờ hay may rủi cả. Bệnh tật, tổn thương trong tình yêu, giây phút tuyệt vời nhất của cuộc sống bị đánh cắp hoặc mọi thứ ngu ngốc khác đã xảy đến với bạn, hãy nhớ rằng đó là bài học quý giá. Nếu không có nó cuộc đời này chỉ là một lối đi thẳng tắp, một con đường mà không hề có đích đến cũng như bạn sống từng ngày mà không hề ước mơ. Thật sự con đường đó rất an toàn và dễ chịu, nhưng sẽ rất nhàm chán và vô nghĩa.

Thành công hay thất bại, thậm chí là những kinh nghiệm tồi tệ nhất cũng chính là bài học đáng giá nhất, sẽ giúp bạn nhận ra được giá trị của chính mình.

Hãy sở hữu cuộc sống của bạn và đừng bao giờ hối tiếc về lối sống ấy."Thành công là thất bại bị đảo ngược"Thêm Một........

"...Một chiếc lá rụng ko thể làm nên mùa thu mà phải thêm một chiếc lá nữa mới làm thành mùa thu đẹp. Thêm một tiếng chim thánh thót buổi ban mai trở nên tinh khiết, trong lành hơn. ....Trong tình yêu cũng vậy mà thôi. Một lời nói dối, một câu nói vô tình hay một sự hững hờ, lạnh lùng làm mất tình yêu của bạn ngay. Đăc biệt là một lời hứa ko bao giờ thực hiện, một người thứ ba giữa câu chuyện tình của bạn và vô vàn thứ khác nữa mà chúng ta ko thể lường trước được..."

Hôm qua ]

...có 1 người đi lang thang 1 mình trên đường khi trời mưa...
....có những hạt mưa rơi ướt hết cả tâm hồn.....
...có 1 trái tim đang tan nát..đau nhói......
.....có 1 người khóc vì nhữg chuyện hok đág....
...và có những giọt nước mắt rơi kòn nhiều hơn cả mưa.......
[ Hôm Qua ]
......Có 1 tin nhắn làm cho ai đau nhói...
....Có 1 hòn đá vô tình khiến mình vấp ngã....
[ nhưng ]
......không có 1 ai đỡ mình dậy khi mình ngã.....
......không 1 ai lau nước mắt khi mình khóc.....
......không 1 ai che ô cho mình khi trời mưa....
......không 1 ai an ủi khi mình buồn......
.....không 1 ai hiểu mình đang đau thế nào.......
[ và ]
.......hình như là cả thế giới chỉ còn 1 mình mình.....
.......hình như là chỉ có 1 mình mình đau....
.......hình như là chỉ co1 1 mình mình điên.....
.......hình như là chỉ có 1 mình mình trong mưa......
......hình như là chỉ có 1 mình mình khóc.........
[ tại sao ]
.........sao lại phải buồn khi chỉ có 1 mình..........
[ phải chăng ]
......bở zì tâm hồn mình quá yếu đuối.....
[ thế thì ]
....Cứ giả vờ như mình khôg có chuyện gì cho người ta không bận tâm........
..........Cứ giả vờ như mình không khóc để người ta không thấy phiền..........
...........Cứ giả vờ như mình mạnh mẽ lắm để người ta không suy nghĩ.........
..........Cứ giả vờ như mình vui để người ta không thấy mình buồn........
[ Đành vậy thôi ]
.........Buông tay người ta ra để bước tiếp...........
..........Dấu nỗi đau vào trong tim để giữ riêng cho mình.........
..........Che nước mắt bằng nụ cười để thấy chỉ 1 mình mình đau khổ.........

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song