Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

INFO... .......

Go down

INFO... ....... Empty INFO... .......

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 6:16 pm

\Tôi là người có nhiều bí mật nhưg lại có quá ít người để biết hết nó. Có nhữg người bạn tôi chỉ kể chuyện tầm phào. Có nhữg người bạn tôi kể trần cả sự thật. Có nhữg người bạn tôi thậm chí ko kể gì cả. Mỗi người hiểu tôi theo một khía cạh, một tíh cách trog cái tổg thể rối rắm của tôi.
Chỉ có vài người hiểu hết tôi. Nhưg hầu hết đã ra đi và làm tôi thất vọg.

Tôi hay đóg vai người kể chuyện và nói về chíh bản thân mìh. Nhưg đôi lúc người tôi nghĩ họ nghe bằg tim thì họ lại nghe bằg tai.
Thế nên chán lắm.
Dần dần tự bản thân mất đi thói quen đấy. Dần dần chẳg còn muốn tìm hiểu xem ai nghe tôi bằg tim và ai nghe tôi bằg tai.
Khi cuộc sốg là một cốc nước, bạn chỉ có thể có hai lựa chọn. Một là nước còn trog cốc. Hai là nước ko còn trog cốc. Thế thôi!?

Có rất nhiều điều ấy đã biết rồi.
Như là.

.Nhữg người còn yêu nhau thì sẽ trở về với nhau, và tìh yêu thì còn mãi riêg dàh.
.Anh là như thế, tôi là như thế, bản chất con người thì ko gì thay đổi.
.Đôi khi yêu thôi là chưa đủ, và ko yêu thì chắc chắn là ko đủ.
.Trog tìh yêu, chỉ có kẻ dẫn đườg mới là người thật sự cảm thấy mệt mỏi nhất.
.Người ta trở lại với nhau sau khi chia tay chỉ vì 3 lý do: vì mùa mưa ta thấy lạh lùg, vì đêm che giấu muôn trùg, hoặc là vì lòg ta nhug nhớ khôn cùg.
.Có rất nhiều lúc chúg ta thấy tình yêu là gáh nặg...

Nhưg còn vài bí mật của cuộc sốg tôi sẽ nói cho anh biết.
Như là.

Nhữg người còn yêu nhau đôi lúc ko trở lại với nhau, bởi vì nếu đã yêu nhau, họ ko bao giờ để mất nhau thực sự.
Đâu là bản chất, ko ai biết.
Rất nhiều lúc, chúg ta cần tập với cuộc sốg ko đủ, vì ko có gì là đủ, kể cả tìh yêu.
Người đi theo mệt mỏi nhì.
Người ta còn trở lại với nhau vì các thiên thần ko bao giờ bay một mìh.
...nhưg tìh yêu vẫn là quà tặg.

Còn hàg ngàn bí mật khác anh ko biết về tìh yêu, như là có nhữg củ khoai tây hìh trái tim mà 1 người đã cho tôi xem, như là khi người ta yêu nhau thì họ cho rằg người kia là một nửa của mìh, và ngày đầu tiên chia tay thì người kia trở thàh tất cả, ngày thứ hai trở lại là một nửa, ngày thứ ba còn một phần tư và giảm dần theo cấp số nhân cho đến khi còn là~00, nhưg theo địh luật của toán học thì dẫu có chia đến vô cùg, vẫn ko bao giờ hết, nhữg người cũ ko bao giờ là ko gì cả, rồi như là nhữg đám cưới thườg là một sự mở đầu của tìh yêu, thứ mà nhiều người cho là kết thúc, và anh tôi sau khi cưới thì thốt lên rằng " vẫn gọi vợ là vợ thôi", mà...

Biết buồn như đã, biết khổ đau như đã
Ngoài trời mưa vẫn cứ rơi, như trút xuốg đời (Cầu vồg đêm mưa)

Vào nhữg ngày nắg tớ viết về nhữg đêm mưa.

Tôi cho anh biết ba bí mật nữa:
1. tôi đã học được cách để đứg đúg vị trí của mìh.
2. tôi đã học cách chia sẻ tìh yêu của mìh và học cách chia sẻ ấy cho nhiều tìh yêu khác dàh cho anh như bạn bè, gia đìh, ba chấm và ba chấm.
3. tôi chỉ có thể yêu anh nhiều hơn.

Em
Em- ko xih, ko cao, ko học jỏi, ko có tài ăn nói, ko nhà giàu, ko nhiều bạn bè.

Em- rất nh` lần muốn cầm lọ thuốc ngủ lên và uốg đều đặn, mỗi lần 10 viên, em thích số 10 vì nhìn nó trọn vẹn, và đủ, để jết chết 1 đứa con gái ko ra gì. Rất nhiêù` lần em nghĩ, chết- là cách jải thoát tốt nhất, cho em, và cho nhữg ng` ko biết thươg yêu tôn trọg em. Rất nhiêu `lần em hét lên” I can’t live without u”. Thế nhưg rồi em vẫn sốg, vẫn tồn tại như 1 điều hiển nhiên. Em là ng` hèn nhát và có nhữg suy nghĩ ngắn tạm thời.

Em- đôi lúc thay đổi cách sốg, cách viết, đôi lúc đổi cả dòg nhạc mà em đag nghe. Tất cả sẽ dịu dàg 1 màu jì đó hoặc dữ dội 1 màu jì đó. Em ko biết. Vì đôi khi nhữg ng` tồn tại xug quah làm em fát ngán, nhữg cây, nhữg hoa, nhữg nhà, nhữg phố ko làm em cười đc. Đôi khi em muốn, em cần, em thèm 1 lời nói đủ ấm để xoa dịu, 1 bàn tay đủ rộg để nắm lấy tay em, kéo em lại bên bờ dốc đứg, 1 bờ vai ko cần êm ả, nhưg đủ vữg chắc, cho em dựa vào mỗi khi chôg chêh và đơn côi.

Em- dù mệt mỏi vì rất nhiêù` thứ, dù có thấy mọi việc đều rất tối tăm, dù ko tìm thấy chút hi vọg jì ở người, dù mọi thứ đag rất chêh vêh và dù con tim đag rất mỏi mệt- thì vẫn luôn cố gắg, ko fải để mỉm cười mà để vượt qua…

Em- luôn hiểu, lòg ngươì` thì rất dễ đổi thay. Có nhữg lúc người ta hết thươg nhau thật đấy, người ta ko thể đến bên nhau lúc cần nữa. Có lúc em ko thể chạm đến 1 ai đó như em đã từg và có lúc thời gian là nhữg khoảg lặg… rất đau. Thì dù sao cuộc sốg cũg là thế anh à! Ko thể kiếm ra điều trọn vẹn. Ko thể vì tất cả và cũg ko thể đc tất cả.

Em- luôn khóc vì nhữg điều ko đág khóc, cười vì nhữg sự việc chẳg mấy vui, và trơ mặt vì nhữg nỗi đau đến nỗi chẳg bật nổi lên lời…

Em- có thể sẵn sàg cho đi nhiêù` hơn tất cả để có đc 1 ng` nào đó já trị vì em hơn lời nói! Thật đấy… bản thân em tham lam, nhưg ko hoàn toàn ích kỉ.

PhảI! Là em chưa bao giờ hối tiếc khi chối bỏ 1 ai. Là em đôi khi vẫn làm đau người khác. Là em tự dằn vặt mìh khi đi tìm nhữg điều ko trọn vẹn. Là em ko nhớ nổi mìh đã từg khóc cho nhau…

Thág này đôi khi trời đổ nhữg cơn mưa bất chợt. Em đạp xe trog mưa, em băg qua cơn mưa mà ko thấy lạh. Bầu trời vẫn xah biếc. Từg ngày, từg ngày, cuộc sốg đog đầy nhữg lo toan…

“Nhắn: Này em! Mệt mỏi vì nhữg nụ cười. Này em! Nắg thág 4 đừg làm buồn đôi mắt. Này em! nhịp tim đag rơi mất nhịp. Này em! Đừg khóc nữa mà…
Đâu phải lúc nào cũg như thế. Vì thế đừg buôg tay và cũg đừg ra đi…
…Nơi ấy có nhẹ nhàg con đườg em bước?
…Nơi ấy tìh yêu trở thàh 1 niềm day dứt ko lời kết!
------------------------
Entry for you

Tôi nhớ anh!

anh là ai?
Uhm, tôi biết anh là ai!
Một ngày bỗg nhiên nhận ra rằg con trai ko fải kẻ đa tìh… mà chíh mìh là đa tìh nhất!
Thèm 1 áh mắt, thoág qua…
Tôi ghét cái cảm jác mà cứ fải từ từ… hay… yêu từ từ… vì yêu chứ có fải đi dò mìn đâu mà bước từg bước 1… để chậm mà chắc ư? Ko hề! Chậm chỉ làm ta tuột mất ng` mà ta yêu thươg nhất! Và tớ thì, ko muốn 1 lần nữa tuột mất bất cứ thứ jì… ko muốn 1 lần nữa… hết yêu! Cảm xúc chảy và tôi sẽ cho nó chảy… tôi ko muốn dập tắt tìh cảm của tôi, khát vọg của tôi, đam mê của tôi… về… người mà tôi đag… nghĩ tới…!

Nếu anh đã yêu và đã đau…. hãy cho tôi đến để lau quá khứ….
Nếu anh đã yêu, đã đau và chưa thể quên….. hãy cho tôi đến…. như một ngọn nến…. cháy ság trog đêm…. Và làm ấm thêm khi anh thấy lạh….
….
- Hãy cứ quên quá khứ đi như là anh chưa từg nhớ….
- Hãy cứ để tôi thay thế ngươì` đó như thể một nửa anh có…. chỉ có thể là tôi….

Em sợ khi em yêu, em bị người ta chà đạp! Em sợ khi em yêu, em bị người ta rẻ rúm coi khinh! Em sợ khi em yêu và người ta ko hề nghĩ đến mình.... chỉ xem như một cuộc vui thử nghiệm...
Em sẵn sàng yêu, cho đi và dâng hiến... nhưng chỉ đối với người xứng đáng với em.....
Em muốn yêu một người...

Nhớ đến em lúc mới tỉnh dậy.... nghĩ về em khi đêm xuống.... mơ về em khi ngủ say.... Bởi vì nếu em yêu anh, em cũng sẽ luôn có anh trong đầu em như vậy đấy....
Em muốn yêu một người...

Sẽ hy sinh vì em,hy sinh những thứ riêng, để có một góc nhỏ trong tim và vì em mà sống... Không chỉ ích kỷ vì anh mà còn ích kỷ vì em... Anh hiểu ko?
Em muốn yêu một người...
Sẽ vì em mà khóc.... chứ ko phải để em phải mãi khóc một mình... Em muốn yêu, một bờ vai đủ chắc, một trái tim ko khô khan cứng nhắc.... để đón em vào lòng, để chia sẻ và cảm thông... đi cùng em cho em bớt cô đơn trên con đường mênh mông rộng lắm.....
Em muốn yêu một người...
Đến bên em, và cho em biết rằng, em quan trọng đến mức nào trong lòng người ấy....và luôn cám ơn cuộc đời vì người ấy yêu em...
Anh à, anh có đủ tình yêu... dành cho em... để làm... một người như thế ko anh????
.....................
Em biết những điều em ngóng trông sẽ ko bao giờ đến cả... bởi vì như thế quả thật là ích kỷ quá.... Nên tất cả những điều em chờ mong ở một người con trai, em sẽ chỉ giữ riêng trong lòng.... Anh cứ làm những gì anh thích, cứ sống theo thói quen của anh khi chưa từng có em.... Chỉ xin anh nhớ một điều... dù em và anh đến với nhau nhanh bao nhiêu.... vội vã yêu và dù nhiều hay ít....thì xin anh hãy, đừng xem em như một trò chơi anh nhé... một trò chơi để anh vui trong thoáng chốc... rồi sẽ quên ngay.... Em cần bàn tay anh khi mùa đông sắp đến.... em cần được sưởi ấm lên... và em cần anh như thế.... nếu như anh có thể bên em...
Em biết rằng nếu ai yêu em thật lòng, sẽ phải đau nhiều lắm.... Em đã từng nhìn thấy 1 người con trai rơi nước mắt vì mình... em đã thấy người đó đau còn nhiều hơn em đau nữa.... Nhưng nếu anh đã chọn lựa... Anh có thể hy sinh? Nếu anh yêu em, anh sẽ ko bao giờ phải hối hận vì mình đã chọn em đâu anh ạ.... Bởi em là con người, ko bao giờ vấp ngã... yêu .. để thay đổi nhiều điều....
Cám ơn anh đã đến... dù biết rằng anh chắc chắn sẽ đi....
Cám ơn anh đã đến.... dù biết rằng... anh sẽ chóng quên em...
Cám ơn đã làm cho em nhớ.... Cám ơn đã dạy em quên cách đợi chờ....
Cám ơn những tình cảm ơ hờ....cho mùa đông bớt run lên lạnh cóng....
Anh làm cho em sợ lắm anh biết ko? hạnh phúc nhỏ nhoi... lo sợ miên man và mệt mỏi.... Hoang mang khi nghe anh nói, anh sẽ ko bao giờ bỏ em đâu.... trừ khi em nói chia tay trước....Đã từng có một người nói với em như vậy, người ấy... đã làm phần hồn của em đau thắt và co giật... chết hẳn và chẳng thể sống lên.... chỉ biết rên lên vật vã trong im lặng âm ỉ....
Anh à, anh... thật lòng yêu em chứ?

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song