Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bước đi 1 lần và mãi mãi

Go down

Bước đi 1 lần và mãi mãi Empty Bước đi 1 lần và mãi mãi

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 6:13 pm

Bước đi! Có bao giờ nhẹ nhàng, thanh thản khi phải bước ra khỏi cuộc đời của ai đó?

Bước đi dù trong lòng tự hỏi: Anh có còn yêu em? Và anh có phải là một nửa của em? Bước đi không phải để rũ bỏ tất cả mà là đang vun đắp tình yêu cho kẻ khác.

Bước đi không phải em không yêu anh bằng tình yêu chân thật mà để anh hiểu rằng trong tình yêu không có sự sẻ chia. Bước đi nhưng không có nghĩa là giẫm đạp lên tất cả những gì em và anh đã có, dù anh không muốn giữ.

Bước đi để nhìn lại mình sau những tháng ngày đã qua, em đã tổn thương như thế nào? Bước đi dù lòng mình trống trải nhưng ai đó đã được lấp đầy vào khoảng trống của em đối với anh.

Bước đi để anh có thời gian lựa chọn, nghĩ suy và biết rằng em không yếu hèn như anh nghĩ. Bước đi để khi gặp lại anh, em sẽ còn là bạn dù vùng trời kỷ niệm kia đã quá bi thương.

Bước đi để thấy rằng ngoài em ra anh vẫn còn rất cần cho một ai đó. Bước đi để tình yêu anh còn mãi trong em, không nhạt nhòa dù chẳng thể đến với nhau.

Bước đi bằng đôi chân mệt mỏi dẫu rất cần bàn tay anh nâng đỡ nhưng em vẫn không thể làm thế. Bước đi em sẽ không nói với anh em yêu anh như thế nào dù trong lòng em muốn nói.

Bước đi! Ừ thì em sẽ bước để anh luôn nghĩ đến em như một người vĩ đại trong tình yêu (dù em đang ích kỷ với anh và cả bản thân mình). Bước đi! Bước một lần và mãi mãi.

Bước đi! Bước một lần và mãi mãi

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song