Lớp 8/1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Buồn khi suy nghĩ

Go down

Buồn khi suy nghĩ Empty Buồn khi suy nghĩ

Bài gửi  uyenny_15 Thu Nov 13, 2008 6:09 pm

Sao hôm nay mình cảm thấy buồn và thất vọng quá ! có lẽ mình là người thất bại trong mọi lĩnh vực , 1 kẻ yếu đuối và cô đơn .
Gia đình là gì ? là nơi mình nương tựa , chia sẻ những nỗi buồn , là bàn tay ấm áp lúc nào cũng gianh rộng cánh tay chào đón mình . Nhưng rối rốt cuộc ra sao ? chán nản , mình muốn quên đi tất cả nhưng nghĩ về Mẹ nên mình không thể , mình phải sống và phải vươn lên trong cuộc sống vì mẹ mình hằng đêm chỉ mong có như vậy mà thôi . Hôm bữa nói chuyện với Mẹ qua phone ở trog trại mình nhận ra được giọng mẹ có chút buồn , có nhưng câu nói bỏ dở , chắc là mẹ khóc , tuy không trực tiếp nhìn thấy mẹ khóc nhưng mình có thể cảm nhận được điều đó , nó như hàng ngàn mũi tên đâm vào người . Biết nói sao đây , con thương mẹ nhiều lắm ! tại sao người ta lại hok cho người thân thăm phạm nhân trog tù trực tiếp mà chỉ được nói qua phone thôi nhỉ???? bọn chúg dư tiền điện thoại sao???

Bạn bè là gì ? Là những đứa bạn làm cho mình vui khi mình đang gặp nỗi buồn , là những lời chia sẻ , động viên mỗi khi mình thất bại , là cùng nhau vui chơi cho quên đi nỗi sầu muộn . Nhưng trong tình bạn có những người khá nhỏ nhen và ganh tỵ , nó vô tình đã làm rạng nứt tình bạn vốn rất là tri kỷ . Sống ở xứ người phải chật vật đắng cay mà nó nào có hiểu mình . Nếu nói là ganh tỵ thì mình mới là người phải ganh tỵ với nó vì dù gì đi nữa nó vẫn còn ba mẹ bên cạnh , vui buồn hay vấp ngã có gia đình lúc nào cũng kề bên , hay những lúc đau yếu có Mẹ chăm sóc . Còn mình thì sao ? lúc nào chũg chỉ 1 mình , đau ốm cũg chỉ biết tự chăm sóc ...

Tình yêu thì sao ? Anh là 1 con người tốt . Anh luôn ở bên tôi dù biết cha mẹ tôi như thế nào....anh khôg hắt hủi tôi. Anh luôn làm tất cả nhữg gì có thể khiến trái tim tôi ấm lại. Anh có thể khiến con người "lạnh nhạt với tụi con trai" của tôi rug độg. Nếu khôg có anh thì có lẽ mãi mãi tôi hận nhữg thằg đã làm tôi đau khổ. Nhưg bây giờ thì khôg, tôi khôg còn hận ai nữa vì tôi đã có anh, tôi chẳg cần phải hận thù gì cho mệt nữa. Có anh là quá đủ dối với tôii.

Hôm nay mình hơi bị lãng xẹt viết nhật ký tùm lum , đến giờ đi ngủ rùi , thui bye

uyenny_15

Đến từ : nơi của những thiên thần và linh hồn cùng tồn tại song song

- Similar topics